Tác giả :
 
 Đăng ký môn học như thế nào?
   
  • SV không nợ học phí các học kỳ trước đó (SV không bị khóa tên)
  • Vào trang online.hcmute.edu.vn. Mỗi SV có một Thời khóa biểu dự kiến (SV có thể đăng ký thêm môn học; chuyển nhóm; đổi nhóm; hủy môn học đối với các môn LT) -> lưu Thời khóa biểu để đi học và khiếu nại sau này.
 
 Bị mất Thời khóa biểu, chưa đăng ký môn học, giải quyết như thế nào?
   
Nếu hết thời gian đăng ký
  • SV bị mất TKB do lỗi phần mềm -> Khoa sẽ đăng ký lại cho SV.
  • SV bị mất TKB không có lý do:

        + Trình TKB cũ -> Khoa sẽ đăng ký  

        + Không có TKB -> Khoa sẽ xem xét và giải quyết.

 
 Muốn mở lớp học lại phải làm sao?
   
  • Làm đơn xin mở lớp, kèm danh sách SV (tối thiểu 10 sv) -> trình Trưởng ngành cử Giảng viên & Trưởng/Phó Khoa phê duyệt.
  • Văn phòng mở lớp -> xếp TKB
  • Nhận lại đơn xin điểm I theo giấy hẹn của Phòng Đào tạo.
 
 Làm thế nào để rút môn học không phải đóng học phí?



  • Trong thời gian đăng ký môn học và thời gian điều chỉnh môn học, SV tự lên mạng rút MH. Trường hợp, các môn học đã khóa sĩ số không cho rút -> Khoa sẽ xem xét và giải quyết.

    Rút môn học để không bị điểm kém có được không?


    • Làm đơn xin rút môn học có đóng học phí -> nộp Phòng Đào tạo (thời gian: xem Thông báo tại Phòng ĐT)
    • SV nhận lại đơn đã được phê duyệt tại P.ĐT

    Đăng ký học lại các môn?



     Có 3 cách:

    •  Đăng ký học với các lớp Khóa sau (cùng mã môn học; cùng số tín chỉ).
    •  Đăng ký học với các lớp học lại – Khoa mở ở Học kỳ hè.
    •  Đăng ký học với Lớp Đại trà (nếu được phê duyệt)

    Làm sao để trả nợ các môn không còn mở lớp?


    • Đăng ký học theo văn bản cho phép Thay thế môn học của Khoa và P.ĐT (tại Khoa quản ngành hoặc trên Web Trường)
    • Nếu môn học chưa có văn bản cho phép thay thế và SV chưa đăng ký môn học Thay thế:

           + Làm đơn xin học Môn thay thế -> trình trưởng ngành/Khoa quản ngành phê duyệt -> nộp Phòng Đào tạo.

           + Trình đơn đã được phê duyệt -> Khoa sẽ đăng ký

    • Nếu SV đã đăng ký môn học khác cùng tên môn học; khác số tín chỉ :

            + Làm đơn xin thay thế -> trình Trưởng ngành/Khoa quản ngành phê duyệt -> nộp Phòng Đào tạo.


    Tại sao SV Lớp CLC không được đăng ký học lại với lớp đại trà?



    Theo qui định của Nhà trường:

    • Học phí học lại của SV lớp CLC khác lớp Đại trà
    • Học lại với lớp Đại trà sẽ không đảm bảo về cơ sở vật chất (không đầy đủ trang thiết bị; sĩ số đông…)
    • Chỉ ưu tiên cho SV năm cuối; SV ở học kỳ kéo dài

    Các trường hợp khác, làm đơn trình Phòng ĐT xem xét và giải quyết.


    Khi nào em thuộc diện bị thôi học?


    • Xem Điều 16. Bị buộc thôi học (trang 23 – sổ tay sinh viên mới, trang 21 – sổ tay sinh viên cũ)
    Góp ý
    Họ và tên: *  
    Email: *  
    Tiêu đề: *  
    Mã xác nhận:
     
     
       
      
     
     
       
     *


    Truy cập tháng:19,891

    Tổng truy cập:877,795

     

    Copyright © 2013, Trường Đại Học Sư Phạm Kỹ Thuật - TP.HCM

    Địa chỉ: 1 Võ Văn Ngân, Quận Thủ Đức, Thành Phố Hồ Chí Minh.

    Điện thoại: (+84 - 8) 37222763 - (+84 - 8) 37221223 - 8410

    E-mail: fhq@hcmute.edu.vn
    Facebook: www.facebook.com/clcspkt